- 12/05/2016 04:51:19 PM
- Đã xem: 585
- Phản hồi: 0
Nhằm ôn lại lịch sử, truyền thống 75 năm xây dựng, trưởng thành và phát triển của Đội thiếu niên tiền phong (TNTP) Hồ Chí Minh qua các thời kỳ cách mạng gắn với các phong trào lớn của Đội. Nêu những tấm gương đội viên, thiếu nhi tiêu biểu qua các thời kỳ; xác định vai trò và trách nhiệm học tập, rèn luyện của người đội viên để tiếp bước cha anh trong giai đoạn mới. Đồng thời, nhấn mạnh vai trò của Đội TNTP Hồ Chí Minh trong việc hướng dẫn, giúp đỡ đội viên học tập, rèn luyện để trở thành con ngoan, trò giỏi, đội viên tốt, cháu ngoan Bác Hồ. Sáng ngày 7 tháng 5 năm 2016, Liên đội tiểu học Thanh Bình đã long trọng tổ chức ngày hội “Rạng ngời trang sử Đội - Công nhận chuyên hiệu rèn luyện đội viên” năm học 2015- 2016.