- 28/02/2016 05:12:36 PM
- Đã xem: 716
- Phản hồi: 0
Tết Nguyên đán Bính Thân 2016 vừa qua, những người trồng bông huệ bán tết trên địa bàn phường Phú Thịnh, thị xã Bình Long có một cái tết không vui vẻ, trọn vẹn, bởi một mùa huệ mất mùa. Bông huệ mất mùa không những tiêu tốn tiền bạc đầu tư, công chăm sóc mà người trồng hoa còn bị “cắt” đi nguồn thu nhập không nhỏ, vốn dĩ được họ xem là nguồn thu nhập chính để trang trải ngày Tết.