Hội Chữ Thập đỏ phường Phú Đức nấu cháo cho bệnh nhân tại Trung tâm y tế Thị xã Bình Long
Chiều ngày 01/7, Hội Chữ thập đỏ phường Phú Đức tổ chức nấu và phát 140 phần cháo cho bệnh nhân đang điều trị nội trú tại Trung tâm y tế Thị xã Bình Long.
Những bát cháo nóng được các tình nguyện viên tận tay mua nguyên liệu và chuẩn bị chu đáo với đầy đủ dinh dưỡng đã được phát cho bệnh nhân và người nhà chăm sóc bệnh nhân. Tuy giá trị không lớn nhưng đây là tấm lòng, tình cảm của các tình nguyện viên nhằm giúp đỡ các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn có thêm điểm tựa tinh thần, lạc quan hơn để vượt qua bệnh tật.
Dương Thị Huệ