- 16/07/2024 09:52:30 AM
- Đã xem: 885
- Phản hồi: 0
Nhằm nâng cao kỹ thuật phòng chống bệnh chết nhanh, chết chậm trên cây hồ tiêu, góp phần bảo vệ phát triển cây hồ tiều theo hướng an toàn bền vững; ngày 18/6, tại Hội trường UBND xã Thanh Phú tổ chỉ đạo tuyên truyền phòng chống bệnh chết nhanh, chết chậm trên cây hồ tiêu TX Bình Long tổ chức lễ phát động chiến dịch phòng chống bệnh chết nhanh chết chậm trên cây hồ tiêu. Về dự có đại diện lãnh đạo trạm BVTV, trạm khuyến nông tỉnh; 120 nông dân trồng tiêu xã Thanh Phú.