PHƯỜNG PHÚ THỊNH RA QUÂN HỖ TRỢ NÔNG DÂN THU HOẠCH NÔNG SẢN
Ngày 14/3/2023, Ban chỉ đạo liên ngành gồm Hội LHPN, Hội Nông dân, Đoàn TN và các ban ngàn, đoàn thể phường hỗ trợ người dân trong Hợp tác xã "Trồng rau an toàn" phường Phú Thịnh thu hoạch nông sản.
![z4271718868234 cd2430a0d8b4b0ed5b694aed47a46ed5](/uploads/binhlong/phuongphuthinh/2023_04/z4271718868234_cd2430a0d8b4b0ed5b694aed47a46ed5.jpg)
Hợp tác xã "Trồng rau an toàn" được Hội Nông dân, Hội LHPN, Đoàn Thanh niên phường Phú Thịnh phối hợp thành lập và ra mắt đầu năm 2023 với 8 thành viên, hoạt động trong lĩnh vực chủ yếu trồng rau các loại.
![z4271718845204 f54f17b8e0c2ec8b580b4be825f61665](/uploads/binhlong/phuongphuthinh/2023_04/z4271718845204_f54f17b8e0c2ec8b580b4be825f61665.jpg)
Từ khi thành lập hợp tác xã được sự quan tâm tạo điều kiện của Chính quyền địa phương, người dân (tổ viên) trong hợp tác xã được tham gia các lớp tập huấn; giao lưu chia sẻ học hỏi kinh nghiệm, nâng cao kiến thức về trồng rau an toàn theo tiêu chuẩn viet GAP.
![z4271718881294 07f2834803ea4614442a5a90ec876b23](/uploads/binhlong/phuongphuthinh/2023_04/z4271718881294_07f2834803ea4614442a5a90ec876b23.jpg)
Từ đó chất lượng sản phẩm, doanh thu cũng được tăng lên. Tuy nhiên trong thời gian vừa qua giá cả các mặt hàng nông sản không ổn định, người dân đang rơi vào tình trạng được mùa nhưng lại mất giá, làm ảnh hưởng đến tình hình sản xuất. Trước thực trạng trên thực hiện chương trình phối hợp liên ngành Hội LHPN phường phối hợp Hội Nông dân cùng các ban ngành, đoàn thể phường xuống hỗ trợ người dân thu hoạch nông sản.
Vừa tạo điều kiện gắn kết với người dân vừa giúp người dân giảm chi phí lao động trong sản xuất. Đồng thời tạo động lực cho người dân trong hợp tác xã vượt qua khó khăn yên tâm ổn định sản xuất.