Ông Hà Quốc Hưng được bầu giữ chức vụ Chủ tịch UBND phường An Lộc
Chiều ngày 31/01, Hội đồng nhân dân (HĐND) phường An Lộc, thị xã Bình Long tổ chức kỳ họp thứ 8 (Kỳ họp chuyên đề) để kiện toàn chức danh chủ chốt của UBND phường An Lộc, nhiệm kỳ 2021 – 2026.
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image_29.png) |
Các đại biểu tham dự kỳ họp
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164323-1.jpeg)
Toàn cảnh kỳ họp |
Ủy viên BTV Thị ủy, Phó Chủ tịch UBND thị xã Nguyễn Anh Đức; Ủy viên BTV thị ủy, Bí thư Đảng ủy Nguyễn Thị Hiền; Thị ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND thị xã Nguyễn Xuân Quang; lãnh đạo phường và 20/20 đại biểu HĐND phường dự kỳ họp.
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image_30.png) |
Phó Chủ tịch UBND thị xã Nguyễn Anh Đức phát biểu chỉ đạo tại kỳ họp |
Tại kỳ họp, các đại biểu HĐND phường đã tiến hành bầu ông Hà Quốc Hưng – Phó Bí thư Đảng ủy, quyền Chủ tịch UBND phường giữ chức vụ Chủ tịch UBND phường, nhiệm kỳ 2021 – 2026, với tỷ lệ phiếu đồng ý là 20/20 đại biểu HĐND.
Việc bầu bổ sung chức danh Chủ tịch UBND phường nhằm kiện toàn đầy đủ bộ máy ở địa phương, góp phần hoạt động hiệu lực, hiệu quả trong việc chỉ đạo, điều hành các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo an ninh quốc phòng tại phương.
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164426-2.jpeg)
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164426-3.jpeg)
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164426-4.jpeg)
Các đại biểu bỏ phiếu bầu chức danh Chủ tịch UBND phường
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164426-5.jpeg)
Các đại biểu HĐND phường thông qua Nghị quyết kỳ họp
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164426-6.jpeg)
Lãnh đạo HĐND phường tặng lẵng hoa chúc mừng ông Hà Quốc Hưng
![](/uploads/binhlong/news/2024_02/image-20240202164426-7.jpeg)
Ông Hà Quốc Hưng phát biểu nhận nhiệm vụ tại kỳ họp |
|
Văn Tâm