- 21/08/2015 03:27:41 PM
- Đã xem: 990
- Phản hồi: 0
70 năm Ngày truyền thống Công an nhân dân Việt Nam (19/8/1945- 9/8/2015) và 10 năm Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc (19/8/2005-19/8/2015)
Ngày 19-08-1945, cuộc khởi nghĩa Tháng Tám vĩ đại được thắng lợi và cũng là ngày ra đời của lực lượng Công an nhân dân Việt Nam. 70 mươi năm qua, được Đảng cộng sản Việt Nam và Bác Hồ kính yêu giáo dục, rèn luyện, lực lượng công an nhân dân đã luôn đi đầu thực hiện nhiệm vụ bảo vệ Đảng, bảo vệ chính quyền cách mạng và tài sản của nhân dân.Trong công cuộc đổi mới đất nước, lực lượng Công an nhân dân đã đổi mới chủ trương và biện pháp công tác bảo vệ an ninh chính trị, giữ gìn trật tự, an toàn xã hội. Lực lượng công an đã mưu trí, dũng cảm, phát hiện và ngăn chặn kịp thời nhiều hoạt động phá hoại của kẻ địch, bảo vệ an toàn các mục tiêu kinh tế, chính trị quan trọng, khám phá nhiều vụ án kinh tế, chính trị rất quan trọng, góp phần xứng đáng vào sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, xây dựng chủ nghĩa xã hội và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa.