Đại biểu HĐND tỉnh, thị xã tiếp xúc cử tri phường Phú Thịnh
Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 8 HĐND tỉnh Bình Phước và trước kỳ họp thứ 7 HĐND thị xã Bình Long. Sáng nay (27/10), đại biểu HĐND tỉnh ông Nguyễn Minh Chánh - Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh Bình Phước, cùng các đại biểu HĐND thị xã đã có buổi tiếp xúc với cử tri phường Phú Thịnh.
![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image_226.png) |
Các đại biểu HĐND hai cấp tham dự buổi tiếp xúc |
Tại buổi tiếp xúc, sau khi nghe đại biểu HĐND hai cấp thông báo về nội dung chương trình dự kiến kỳ họp thứ 8 HĐND tỉnh khóa X và kỳ họp thứ 7 HĐND thị xã, khóa XII, cử tri phương Phú Thịnh đã có 06 ý kiến, kiến nghị đến đại biểu HĐND hai cấp về các vấn đề: cần nhanh chóng lắp đặt các tấm đan tại các hố ga trên đường Nguyễn Du; xây dựng vỉa hè, mương thoát nước trên đường Nơ Trang Long; chuyển đổi mục đích sử dựng đất cho nhân dân tại tổ 9 khu phố Phú Xuân, mở đường giao thông tại khu vực này; tiến độ giải quyết hầm đá khu phố Phú Xuân; cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho người dân khu vực lò gạch khu phố Phú Hòa…
Các ý kiến của các cử tri phường Phú Thịnh đã được các phòng ban chuyên môn thị xã, và đại biểu HĐND hai cấp trả lời theo thẩm quyền, còn các ý kiến chưa được trả lời các đại biểu ghi nhận và sẽ chuyển đến các ngành chức năng trả lời cho cử tri bằng văn bản.
![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image-20221027130023-1.jpeg)
![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image-20221027130023-2.jpeg)
![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image-20221027130023-3.jpeg)
![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image-20221027130023-4.jpeg)
Các cử tri phát biểu ý kiến tại buổi tiếp xúc
![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image-20221027130023-5.jpeg)
Đại diện Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã trả lời ý kiến của cử tri tại buổi tiếp xúc![](/uploads/binhlong/news/2022_10/image-20221027130023-6.jpeg)
Chủ tịch UBND phường Phú Thịnh Trần Việt Hùng - đại biểu HĐND thị xã trả lời cử tri tại buổi tiếp xúc |
|
Văn Tâm